Counter Stick
ทุกอย่าง ต้องเดินหน้า สู้ๆครับ! Chon

การเพิ่มระบบใหม่ของ CS

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

การเพิ่มระบบใหม่ของ CS

ตั้งหัวข้อ by RaphaeL on Mon May 07, 2012 6:17 am

จากนี้จะทำการเปลี่ยนระบบใหม่ของเว็บนี้ โดยจะเปลี่ยนสิ่งต่างๆดังนี้นะครับ

1 . จากนี้จะไม่อณุญาติให้มีตัวก้างที่มีพลังพิเศษอีกต่อไป ตัวละครทุกตัวจะต้องใช้ปีน และอาวุธสงครามในปัจจุบัน (ไม่ให้มีอาวุธจากโลกอนาคตด้วย) เพื่อให้มีความเป็น CS อยู่ อาวุธอาจจะไม่จำเป็นต้องเป็นแค่ CS ก็ได้ แต่ขอให้อยู่ในหมวดเกม FPS ยิงกันครับ เช่น PointBlank S4League AVA ฯลฯ
*หมายเหตุ* นี่เป็นความต้องการของ @มิน CHON หากต้องการถามอะไรด้านนี้ มาถาม @มิน หรือ @ม็อด ก็ได้ครับ

2. จากที่ตอนนี้ เว็บเรามีอยู่แค่ Clan ผมจึงคิดจะเพิ่มอะไรนิดหน่อย

เราจะทำการเพิ่มสายเล็กน้อย โดยแบ่งเป็น
1. Soldier - ทหาร
แบ่งเป็น
Army
-Regular army - ทหารทั้วไป รับภารกิจไม่เสี่ยงมาก งานเสี่ยงๆจะเข้ามาไม่บ่อย
-Operations (military staff) - หน่วยครูฝึก จะรับภาจกิจที่เจาะจงและอันตราย และได้ร่วมกับ Regular Army ด้วย

ประเภทอาวุธ: Information Coming Soon...

Navy
-Blue-water navy - หน่วยนี้จะทำภารกิจภายใต้มหาสมุทร
-Brown-water navy - หน่วยนี้จะใช้เรีอปืนขนาดเล็กทุกชนิด คอยเป็นกำลังเสริมทางน้ำให้หน่วยต่างๆ
-Frigate navy - หน่วยนี้จะคอยซุ้มอยู่เงียบๆ และสังหารศัตรูจำนวนมากจากเรือดำน้ำ
-Green-water navy - หน่วยนี้ทำงานอยู่ที่เรือแม่(Mother Ship) มักจะทำภารกิจแนวสงครามมากกว่าการต่อสู้เล็กๆ

ประเภทอาวุธ: Information Coming Soon...

Air Force
-Airborne forces - หน่วยที่ทำภารกิจจากบนฟากฟ้า ด้วยเครื่องบินมากมาย

Special forces
-Special forces - หน่วยที่ถูกฝึกเป็นพิเศษ รับเฉพาะภารกิจที่มีความเสี่ยงในการล้มเหลวสูงมากเท่านั้น
-Shock troops - หน่วยบุกทะลวง ถูกฝึกมาเพื่อโจมตีเท่านั้น
-Long-range penetration - หน่วยโจมตีระยะไกล ผู้ฝึกมาเพื่อทำภารกิจจากระยะไกล รับเฉพาะภารกิจที่ไม่สามารถเข้าใกล้เป้าหมายได้เท่านั้น
-Black operation - หน่วยต่อต้านกฎหมาย จะทำเฉพาะภารกิจที่กฎหมายทำอะไรเป้าหมายไม่ได้ หรือต้องแหกกฎหมายเพื่อให้สำเร็จ
-Volunteer military - หน่วยอาสาสมัคร อาสาสมัครจากทั้งทุกมุมโลกจะรวมกันอยู่ที่หน่วยนี้

2. Spy - สายลับ
-Spy - ไร้ตัวตน อยู่ไปหมดทุกฝ่าย ใช้อาวุธได้หลากหลาย(ขึ้นอยู่กัยสถานการณ์)

ประเภทอาวุธ: หลากหลายประเภท
*หมายเหตุ* สมาชิกที่มีแคลนแล้ว จะอยู่ใน Mercenary ทั้งหมด หากท่านต้องการเป็นสายอื่น ท่านต้องไม่มีแคลนหรือไม่อยู่ในแคลนใด ๆ

3. Terrorist - ผู้ก่อการร้าย
-Terrorist - ผู้ก่อการร้าย กลุ่มคนที่ชั่วร้าย ทำทุกอย่างเพื่อผลประโยชน์ของตนเอง

ประเภทอาวุธ: หลากหลายประเภท แต่ด้อยความสามารถในการใช้อาวุธ เช่น หากเป็นสไนเปอร์ จะเล็งไม่ค่อยแม่นมากนัก อาวุธส่วนมากจะเป็นประเภท ระเบิด Grenade ระเบิดอาชญากรรมเช่น C4 RPG Bazooka ฯลฯ

*หมายเหตุ* นี่เป็นการจำกัดความสามารถและอาวุธของแต่ละคน เพื่อเวลาทำเมะหรือจะทำอะไรก็ตามจะได้ง่ายขึ้น
*หมายเหตุ2* ปีนของแต่ละหน่วยจะแตกต่างกันไปตามสิ่งที่ถูกฝึก จงเลือกให้ดี
*หมายเหตุ3* ใครมีอะไรแนะนำหรือมีความเห็นอะไรจะเสนอ สามารถโพสตอบในกระทู้ได้นะครับ

ทุกอย่างมีเหตุมีผลครับ หากท่านต้องการรู้เหตุผล หรือมีความคิดเห็นอย่างไร มาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ครับ
#Edited 7/5/2012 by @BL

แก้ไขล่าสุดโดย RaphaeL เมื่อ Mon May 14, 2012 5:55 am, ทั้งหมด 4 ครั้ง

Administrator

ระดับคะแนน : 34
งานอดิเรก : หาไรทำไปเรื่อยๆ

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: การเพิ่มระบบใหม่ของ CS

ตั้งหัวข้อ by xshot01 on Mon May 07, 2012 6:23 am

Task Force 141 ก็ต้อง Special forces สิครับ ^^ (คนแรก)
xshot01
Junior (Lv4)

ระดับคะแนน : 14
งานอดิเรก : เล่นเกม เช็คคลิป ทำแอนิเม

ดูข้อมูลส่วนตัว http://mcgr.thai-forum.net

ตั้งหัวข้อ by ROCKIE on Mon May 07, 2012 6:27 am

Delta Force ก็ต้องเป็น Special forces เช่นกันสิงับๆ =w=
ROCKIE
Assault (Lv7)

ระดับคะแนน : 11
งานอดิเรก : ฝึกฝนการเป็นผู้บัญชาการรบภาคสนาม

ตั้งหัวข้อ by YukiChi on Mon May 07, 2012 6:27 am

รับทราบบ ความเป็น CStick คงจะกลับมาเเล้ว เเล้วต้องมีหัวหน้าสาย ๆลๆ ไหมคับ เเละต้องเป็นตามเเคลนไหม
YukiChi
Newbie (Lv1)

ระดับคะแนน : 0
งานอดิเรก : ฟันดาบ เเละนอน

ตั้งหัวข้อ by adwzsxcd on Mon May 07, 2012 6:31 am

*cstick 2.0
+ หน่วยต่างๆ
+ Theme ใหม่
- Remove พวกเวอร์หลุดโลก
- Remove ยศเก่าๆ
- Remove บลาๆ
adwzsxcd

ระดับคะแนน : 18

ตั้งหัวข้อ by BlackHawk on Mon May 07, 2012 6:32 am

GIGN ต้อง Special forces ขอรับ
BlackHawk
Shooter (Lv6)

ระดับคะแนน : 29

ตั้งหัวข้อ by ThisIsNotMyID on Mon May 07, 2012 8:12 am

ถ้า Admin Law เห็นด้วย ผมก็ไม่มีปัญหาแหละ ไปปรึกษาเขาก่อนรึยังครับ?

All According to My CStick:

>>เกี่ยวกับเว็บบอร์ดนี้<<
>>กฎระเบียบของเว็บบอร์ด<<
>>กฎการใช้ห้องแช็ท<<
ThisIsNotMyID
Peccancie & Photograp

ระดับคะแนน : 42
งานอดิเรก : โกหก โกหก โกหก

ตั้งหัวข้อ by TurkMaster on Mon May 07, 2012 8:41 am

ถ้าCSจริงๆคงไม่มีแบ่งเป็นอย่างนั้นหรอกนะครับ- -
TurkMaster
Condition Zero

ระดับคะแนน : 19
งานอดิเรก : ฝึกการใช้ไฟ

ตั้งหัวข้อ by adwzsxcd on Mon May 07, 2012 8:57 am

TurkMaster พิมพ์ว่า:ถ้าCSจริงๆคงไม่มีแบ่งเป็นอย่างนั้นหรอกนะครับ- -
ถามจริง ?
อดีตเคยมีความเป็นcstickจริงเหรอ ออกทะเลทั้งนั้นพลังพิเศษต่างๆนาๆ นี้หรอ cstick?
adwzsxcd

ตั้งหัวข้อ by 15942347 on Mon May 07, 2012 9:10 am

adwzsxcd พิมพ์ว่า:
TurkMaster พิมพ์ว่า:ถ้าCSจริงๆคงไม่มีแบ่งเป็นอย่างนั้นหรอกนะครับ- -
ถามจริง ?
อดีตเคยมีความเป็นcstickจริงเหรอ ออกทะเลทั้งนั้นพลังพิเศษต่างๆนาๆ นี้หรอ cstick?

เห็นด้วยอย่างแรง!!!!!!!
15942347

ระดับคะแนน : 7
งานอดิเรก : เล่น

ตั้งหัวข้อ by tassanakrit on Mon May 07, 2012 11:44 am

แล้ว แคลน mercenary อยู่หมวดไหนเนี่ยครับ
tassanakrit

ระดับคะแนน : 14
งานอดิเรก : เล่นnight club city

ตั้งหัวข้อ by TurkMaster on Mon May 07, 2012 12:45 pm

ผมแนะนำโหมดให้สติกทุกคนเลือกเล่นได้หลากหลายขึ้นครับ
1.Zombie l :เป็นโหมดที่จะสุ่มคนเป็นซอมบี้ขึ้นอยู่กับจำนวนคนเป็นได้แค่ตัวธรรมดาไม่มีเลือกตัวอื่น
เงื่อนไขการชนะ
ฝ่ายมนุษย์:ต้องรอดจนครบ3นาทีหรือฆ่าซอมบี้ให้หมด
ฝ่ายซอมบี้:ทำให้มนุษย์ติดเชื้อให้หมด
2.Zombie ll:เหมือนโหมดZombie l แต่จะมีกล่องSupplyตกลงมาให้ฝ่ายมนุษย์เก็บเมื่อเก็บจะได้รับอาวุธหรืออุปกรณ์เสริมฝ่ายซอมบี้สามารถเลือกชนิดซอมบี้ได้แล้วผู้ที่เป็นซอมบี้กลุ่มแรกสามารถใช้ความสามารถพิเศษของซอมบี้ชนิดนั้นๆได้
เงื่อนไขกันชนะ
ฝ่ายมนุษย์:ต้องรอดจนครบ3นาทีหรือฆ่าซอมบี้ให้หมด
ฝ่ายซอมบี้:ทำให้มนุษย์ติดเชื้อให้หมด
3.Zombie lll:เหมือนZombie l,Zombie ll แต่จะเกจกำลังใจของฝ่ายมนุษย์เมื่อเกจเพิ่มฝ่ายมนุษย์จะยิงแรงขึ้นสามารถยิงแรงขึ้นได้สูงสุด200%และเมื่อเกจกำลังใจเต็มในรอบต่อไปจะสุ่มฮีโร่ออกมาสูงสุด2คน ส่วนฝ่ายซอมบี้จะมีเกจความโกรธอยู่เมื่อเกจเต็มซอมบี้กระเลื่อนขั้นการกลายพันธุ์ซอมบี้ทั้งกลุ่มแรกและที่ติดเชื้อสามารถใช้ความสามารถพิเศษได้และซอมบี้สามารถเกิดใหม่ได้ใน3วินาทีหากเกจความโกรธเต็ม
4.Zombie Scenario:จะแบ่งแมพออกเป็น2ประเภทคือ 1)แมพเอาตัวรอด 2)แมพตลุยด่าน
เป็นโหมดที่ให้ผู้เล่น10คนต้องช่วยกันต่อกรเหล่าNPCซอมบี้นับร้อย
1)มีระดับง่ายและระดับยากเมื่อฆ่าซอมบี้บางตัวจะดรอปกล่องSupplyออกมาซึ่งจะให้ที่ฟื้นเลือดที่ฟื้นชีพมี20Round Roundที่10,20จะมีบอส
2)มีระดับง่ายและระดับยากให้ช่วยกันตลุยด่านจนไปฆ่าบอสได้มี2RoundคือRound1ตลุยRound2ลุยบอส
ช่วยกันกำจัดซอมบี้และอยู่รอดให้ครบเวลา ระดับง่าย2นาที ระดับยาก3นาที
ช่วยกันกำจัดซอมบี้และตลุยด่านไปจนฆ่าบอสเอเลี่ยนได้
5.Human Scenario:จะแบ่งแมพออกเป็น2ประเภทคือ 1)แมพกำจัดศัตรู 2)แมพตลุยด่าน
เป็นโหมดที่ให้ผู้เล่น10คนต้องช่วยกันต่อกรกับเหล่าNPCผู้ก่อการร้ายที่ยิ่งใหญ่ที่สุด
1)มีระดับง่ายและยากจะต้องร่วมมือกันฆ่าเหล่าศัตรูที่กรูกันมาเพื่อถล่มเราให้หมดภายในเวลา5นาทีเมื่อถึงRound20จะมีบอสคอปเตอร์โผล่ออกมา
ส่วนอีกด่านจะมีบอสหุ่นยักษ์โผล่ออกมาให้กำจัดทิ้งซะ
2)มีระดับง่ายและยากในRound1ให้ช่วยกันตลุยไปจนสุดแมพและฆ่าศัตรูให้หมดRound2ก็จะเจอกับบอสคอปเตอร์
ในแมพBlazeจะมีให้เล่น3Round Round1กำจัดศัตรูที่จะมาทำลายเครื่องบินของเราให้หมด Round2กำจัดศัตรูและตลุยไปจนสุดแมพและกำจัดศัตรูให้หมด Round3กำจัดบอสเครื่องบินให้ได้
กำจัดศัตรูให้หมดก่อนเวลาหมด
ตลุยและกำจัดบอสให้ได้

ข้อมูลด่าน ศัตรู ชนิดซอมบี้ ฮีโร่ ของที่ได้จากSupplyไว้ผมจะมาลงทีหลัง

TurkMaster

ระดับคะแนน : 19
งานอดิเรก : ฝึกการใช้ไฟ

ตั้งหัวข้อ by ThisIsNotMyID on Mon May 07, 2012 1:17 pm

@TurkMaster โหดไปไหมนั่น? = = ไม่ไหวหรอก การเป็น @ ปรับเปลี่ยนโน่นนั่นนี่ก็เหนื่อยมากแล้ว ถ้าจะเพิ่มก็คงเหนื่อยไปมากกว่าเดิม แถมสมาชิกมีกันอยู่แค่นี้ อันนั้นไว้คิดตอนที่สมาชิกเยอะเหมือนช่วงเว็บบุกเบิกเถอะครับ = ="...

All According to My CStick:

>>เกี่ยวกับเว็บบอร์ดนี้<<
>>กฎระเบียบของเว็บบอร์ด<<
>>กฎการใช้ห้องแช็ท<<
ThisIsNotMyID

ระดับคะแนน : 42
งานอดิเรก : โกหก โกหก โกหก

ตั้งหัวข้อ by adwzsxcd on Mon May 07, 2012 1:28 pm

TurkMaster พิมพ์ว่า:ผมแนะนำโหมดให้สติกทุกคนเลือกเล่นได้หลากหลายขึ้นครับ
1.Zombie l :เป็นโหมดที่จะสุ่มคนเป็นซอมบี้ขึ้นอยู่กับจำนวนคนเป็นได้แค่ตัวธรรมดาไม่มีเลือกตัวอื่น
2.Zombie ll:เหมือนโหมดZombie l แต่จะมีกล่องSupplyตกลงมาให้ฝ่ายมนุษย์เก็บเมื่อเก็บจะได้รับอาวุธหรืออุปกรณ์เสริมฝ่ายซอมบี้สามารถเลือกชนิดซอมบี้ได้แล้วผู้ที่เป็นซอมบี้กลุ่มแรกสามารถใช้ความสามารถพิเศษของซอมบี้ชนิดนั้นๆได้
เงื่อนไขกันชนะ
3.Zombie lll:เหมือนZombie l,Zombie ll แต่จะเกจกำลังใจของฝ่ายมนุษย์เมื่อเกจเพิ่มฝ่ายมนุษย์จะยิงแรงขึ้นสามารถยิงแรงขึ้นได้สูงสุด200%และเมื่อเกจกำลังใจเต็มในรอบต่อไปจะสุ่มฮีโร่ออกมาสูงสุด2คน ส่วนฝ่ายซอมบี้จะมีเกจความโกรธอยู่เมื่อเกจเต็มซอมบี้กระเลื่อนขั้นการกลายพันธุ์ซอมบี้ทั้งกลุ่มแรกและที่ติดเชื้อสามารถใช้ความสามารถพิเศษได้และซอมบี้สามารถเกิดใหม่ได้ใน3วินาทีหากเกจความโกรธเต็ม
4.Zombie Scenario:จะแบ่งแมพออกเป็น2ประเภทคือ 1)แมพเอาตัวรอด 2)แมพตลุยด่าน
เป็นโหมดที่ให้ผู้เล่น10คนต้องช่วยกันต่อกรเหล่าNPCซอมบี้นับร้อย
1)มีระดับง่ายและระดับยากเมื่อฆ่าซอมบี้บางตัวจะดรอปกล่องSupplyออกมาซึ่งจะให้ที่ฟื้นเลือดที่ฟื้นชีพมี20Round Roundที่10,20จะมีบอส
2)มีระดับง่ายและระดับยากให้ช่วยกันตลุยด่านจนไปฆ่าบอสได้มี2RoundคือRound1ตลุยRound2ลุยบอส
ช่วยกันกำจัดซอมบี้และอยู่รอดให้ครบเวลา ระดับง่าย2นาที ระดับยาก3นาที
ช่วยกันกำจัดซอมบี้และตลุยด่านไปจนฆ่าบอสเอเลี่ยนได้
5.Human Scenario:จะแบ่งแมพออกเป็น2ประเภทคือ 1)แมพกำจัดศัตรู 2)แมพตลุยด่าน
เป็นโหมดที่ให้ผู้เล่น10คนต้องช่วยกันต่อกรกับเหล่าNPCผู้ก่อการร้ายที่ยิ่งใหญ่ที่สุด
1)มีระดับง่ายและยากจะต้องร่วมมือกันฆ่าเหล่าศัตรูที่กรูกันมาเพื่อถล่มเราให้หมดภายในเวลา5นาทีเมื่อถึงRound20จะมีบอสคอปเตอร์โผล่ออกมา
ส่วนอีกด่านจะมีบอสหุ่นยักษ์โผล่ออกมาให้กำจัดทิ้งซะ
2)มีระดับง่ายและยากในRound1ให้ช่วยกันตลุยไปจนสุดแมพและฆ่าศัตรูให้หมดRound2ก็จะเจอกับบอสคอปเตอร์
ในแมพBlazeจะมีให้เล่น3Round Round1กำจัดศัตรูที่จะมาทำลายเครื่องบินของเราให้หมด Round2กำจัดศัตรูและตลุยไปจนสุดแมพและกำจัดศัตรูให้หมด Round3กำจัดบอสเครื่องบินให้ได้
กำจัดศัตรูให้หมดก่อนเวลาหมด
ตลุยและกำจัดบอสให้ได้

ข้อมูลด่าน ศัตรู ชนิดซอมบี้ ฮีโร่ ของที่ได้จากSupplyไว้ผมจะมาลงทีหลัง
adwzsxcd

ตั้งหัวข้อ by managon on Mon May 07, 2012 2:50 pm

ถึงเวลาที่ผมจะได้กลับมา CS อีกครั้ง ^^

ชอบการปรับเปลี่ยนครั้งนี้มาก

ชอบที่เข้มงวดกับตัวละครซักที

Cstick ไม่ใช่ Tsm ตัวละครไม่ควรหลุดโคจร

เคยประท้วงไปแล้ว แต่ไม่ได้ผลอะไร ๕๕๕๕

ถึงเวลาแล้วที่ผมจะได้ถือลูกซองฟาดหัวคน

เพราะที่ผ่านมามันไม่ง่ายเลยที่จะเอาลูกซองไปฟาดหัวชาวไซย่า ๕๕๕

หลังจากปรับเปลี่ยนความสามารถกันแล้ว อนิเม Cstick ก็ทำได้ง่ายขึ้น ^^"

ผมคนหนึ่งหละที่จะทำในส่วนนี้ เพราะตอนนี้ใช้ Flash เป็นแล้ว คักๆๆๆ

อยากเห็น Cstick ที่เฟื้องฟูจังๆๆๆ
managon
Camper (Lv9)

ระดับคะแนน : 28
งานอดิเรก : เล่นเกมส์ ศึกษาวิธีสร้างเกมส์

ตั้งหัวข้อ by ROCKIE on Mon May 07, 2012 3:00 pm

managon พิมพ์ว่า:ถึงเวลาที่ผมจะได้กลับมา CS อีกครั้ง ^^

ชอบการปรับเปลี่ยนครั้งนี้มาก

ชอบที่เข้มงวดกับตัวละครซักที

Cstick ไม่ใช่ Tsm ตัวละครไม่ควรหลุดโคจร

เคยประท้วงไปแล้ว แต่ไม่ได้ผลอะไร ๕๕๕๕

ถึงเวลาแล้วที่ผมจะได้ถือลูกซองฟาดหัวคน

เพราะที่ผ่านมามันไม่ง่ายเลยที่จะเอาลูกซองไปฟาดหัวชาวไซย่า ๕๕๕

หลังจากปรับเปลี่ยนความสามารถกันแล้ว อนิเม Cstick ก็ทำได้ง่ายขึ้น ^^"

ผมคนหนึ่งหละที่จะทำในส่วนนี้ เพราะตอนนี้ใช้ Flash เป็นแล้ว คักๆๆๆ

อยากเห็น Cstick ที่เฟื้องฟูจังๆๆๆ
(มานาก้อน!!) เห็นด้วยกับกฏครั้งนี้ครับ แต่อาจจะเป็นการปฏิวัติครั้งใหญ่ของCstickเลยก็ว่าได้
เรื่องนี้จะถูกบันทึกลงไปในประวัติศาสตร์ของชาวสติ๊ก!
ROCKIE

งานอดิเรก : ฝึกฝนการเป็นผู้บัญชาการรบภาคสนาม

ตั้งหัวข้อ by managon on Mon May 07, 2012 3:16 pm

อีกส่วนที่อยากให้เป็นมากๆ คือ คาแร๊กเตอร์ ที่ทำออกมาให้เป็นเอกลักษณ์

เพราะการที่เราทำ คาแร๊กเตอร์ ออกมา เลือกอาวุธเรียบร้อยแล้ว

แต่ความสามารถ ลักษณะ นิสัยเดิมๆ คือ

เก่ง ไว ไวมาก อึด แม่งเทพ พริ้ว รบเก่งที่สุดใน ๓ โลก อะไรประมาณนี้

มันก็ทำให้ ตัวstick ไม่น่าสนใจ (ผมคนหนึ่งหละที่จะมองข้ามไป )

มันเอาไปปรับเปลี่ยนพลิกแพลงกับ อนิเมะยากมากครับ พวกเก่งเทพ ไว พริ้ว ไร้จุดอ่อนพวกเนี้ยยย

การทำคาแร๊กเตอร์ นะ ^^ ถ้าเราคิดออกมาให้สนุกนะ มันก็ไม่ยากเท่าไหร่หรอก

แต่หลายๆ คนกลับทำออกมาเพื่อเก่ง เพื่อเอาชนะ เพื่อไม่ให้ตัวเองตายในเมะ เหรอ?

มันก็เลยเป็นเหมือนอย่างที่ผ่านมา (มีซุปเปอร์ไซย่ากันเต็มเลย)

เอาง่ายๆ นะ ตัวละครที่ พี่leo คิดมานะ

บูมเมอร์ ... ใช้แต่ระเบิด ??? จุดอ่อนเยอะมากกก แต่... พลิกแพลงได้หลายสถานะการ แล้วน่าสนใจ

แกมเบอร์.... ไม่ซื้อปืน เก็บปืนอย่างเดียว??? นี้ก็เป็น ตัวฮา อีกตัวหนึ่งเลย ^^ จริงปะหละ? ทั้งๆ ที่ความสามารถก็ไม่ได้เทพเลยนิ??

อันนี้คนอื่นคิด

lighter....ใช้ระเบิดแสง ?? ปาระเบิดแสงเข้าไป โดนยิ่งมั่วๆ ตาย ๕๕๕

bunger.. ใช้แต่โล่... (ยังไม่มีในเมะ) แต่ผมว่าคาแร๊กเตอร์นี้เอาไปใช้ได้หลายสถานะการเลย ๕๕

เอาเป็นว่าอยากฝากในส่วนเรื่องของ คาแร๊กเตอร์ ด้วยเนอร์ ถ้าอยากให้ cstick หลากหลาย

ผมไม่อยากให้มีทหาร(เทพ) ในคราบ(ชาว)ไซย่า มาวิ่งว่อน กันเต็ม Cstick หรอกนะ ๕๕๕

พูดมากจังเลยวะเรา คั่กๆๆ

ฝากนิดๆๆนะ:

เรื่องของการทำให้ stick ตัวเองดูเท่ หรือ แปลกไม่เหมือนคนอื่นนั้น..

ไม่เห็นจำเป็นต้องมี "ผม" นะ.. เท่าที่เห็นมา Cstick ไม่มีตัวที่มีผมเลยหละ ๕๕๕

อยากให้เสริมจุดเด่นด้านอื่นที่ไม่ใช้ผมอะนะ

เป็นเครื่องประดับแปลกๆ แหวกแนว หรือตากับปากที่แปลกๆ ก็ได้ เช่น KNK เป็น หูฟังกับแว่น First เป็นวงแหว๋นบนหัว tongsan ลิ้นห้อยกับตาที่หลุกหลิกไปมา บลาๆๆๆๆ

ส่วนตัวผมคิดว่า "ผม" กับตัว stick ไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่ ??

แต่ถ้าคนไหนอยากเท่ หรือ หล่อ แบบเกาหลี ยังไงก็ต้องใส่ "ผม"เข้าไป ก็ไม่ได้ขัดไม่ได้ว่านะ

แค่เสนอออกความคิดเห็น..

แต่ในใจลึกๆ ผมก็อยากเห็นว่า เหล่าชาว Cstick จะมีความสามารถครีเอทตัวเท่ๆ เจ๋งๆ แบบไม่มี "ผม" ออกมาได้หลากหลายขนาดไหน..

กว่า ๙๘% ของคนที่เล่นเว็ป cstick ในตอนนี้มี "ผม" กันหมดจึงไม่น่าจะเห็นด้วยกับข้อนี้เท่าไหร่

ผม่ไม่ได้ซีเรียสกับข้อนี้เท่าไหร่ครับ ^^ แต่เรื่องความสามารถ หรือเอกลักษณ์แปลกๆ นั้นผมคิดว่าเป็นสิ่งที่หลายๆ คนต้องปรับนะ

ฝากทิ้งท้ายย

ผมคิดว่า Cstick มันมีอยู่ด้วยกัน ๓G นะ (G ย่อมาจาก Generation หรือแปลว่า "รุ่น" นั้นเอง)

๑G คือ Stick ธรรมดาๆ ไม่มี"ผม" ไม่มีอาวุธเวอร์ๆ ไม่มีความสามารถเวอร์ๆ แต่มีจุดเด่นเป็นของตัวเองที่แปลก และน่าสนใจ มีเอกลักษณ์ในตัวเอง

๒G คือ Stick ที่ธรรมดาๆ มี "ผม" บ้างไม่มี "ผม" บ้าง ไม่มีอาวุธเวอร์ๆ แต่มีความสามารถในระดับสูงสุด ไร้จุดด้อย เช่น โจมตีและอึดสูง ความไวเป็นเลิศ จุดอ่อนคือ กลัวเข็ม บลาๆ (ประมาณว่าเก่งแบบสุดๆ แต่มีจุดอ่อนนิดเดียว หรือ ต้องทำอย่างนี้เท่านั้นถึงจะชนะ stick ตัวนี้ได้)

๓G คือ Stick ที่ไม่ธรรมดา มีผมงอกงามเต็มหัว (เหมือนคนไม่ใส่เสื้อตัวเป็นสี ๕๕๕ ไม่ค่อยเหมือน stick เท่าไหร่) ความสามารถเกินมนุษย์ บินได้ เรียก ดินฟ้า อากาศ สายฟ้า ไฟ บลาๆ เป็น อาวุธได้ วาปได้ มีสองโหมด ตอนธรรมดา ก็ไม่เก่งเท่าไหร่ พอเปิดโหมดมานี้แทบฆ่าได้ทั้งกองทัพ ฮิตเลอร์

อยู่ที่เราว่าชอบ Cstick รุ่นไหนอะนะ แล้วอยากให้ Cstick ของเราอยู่ในรุ่นไหนกัน...

ชอบ Csitck แบบเก่าๆ หรือ แบบใหม่ๆ ไฮเทคล้ำสมัยในแบบที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ ๕๕๕
managon

ระดับคะแนน : 28
งานอดิเรก : เล่นเกมส์ ศึกษาวิธีสร้างเกมส์

ตั้งหัวข้อ by notAboy on Tue May 08, 2012 12:02 am

รับทราบค่ะoAo\

ตรูโดนเรื่องอาวุธกับพลังพิเศษไหมหว่า?? อย่างน้อยก็ไม่มาก(ล่ะมั้ง) //หนีกระทืบ

notAboy

งานอดิเรก : ขลุกอยุ่ในห้องเย็น

ตั้งหัวข้อ by Crazynat2011 on Tue May 08, 2012 2:48 pm

โฮ่ น่าสนใจ เว็บนี้จะได้มีการเปลี่ยนแปลงบ้างซักที

ป.ล. "-Long-range penetration" ทำพาคิดไปไกลเลยนะเนี่ย = =" /me โดนตบกะโหลก
Crazynat2011

ระดับคะแนน : 17
งานอดิเรก : นั่งวาดวงกลมในมุมมืด

ตั้งหัวข้อ by greanner on Wed May 09, 2012 10:28 am

จะเป็น Spy หนูจาช้ายช้อนซ้อม -w-
greanner

ระดับคะแนน : -3
งานอดิเรก : เล่นเปนคุนหมีโคอาล่า

ตั้งหัวข้อ by koyoty on Wed May 09, 2012 1:10 pm

ได้เวลาทำตัวstickใหม่ทั้งแผง แล้วรึเนี่ย...
koyoty

ระดับคะแนน : 8
งานอดิเรก : ตีหัวคนเล่น

ตั้งหัวข้อ by NotGrean on Thu May 10, 2012 7:57 am

ผมต้อง Airborne Force SASR เขาเกี่ยวกับการต่อสู้กลางอากาศนี่

BlackHawk พิมพ์ว่า:GIGN ต้อง Special forces ขอรับ
ROCKIE พิมพ์ว่า:Delta Force ก็ต้องเป็น Special forces เช่นกันสิงับๆ =w=
บ้าไปแล้วหรือ ต้อง ARMY ดิ
NotGrean

ระดับคะแนน : -167
งานอดิเรก : เล่มเกม ดูการ์ตูน ทำลายฐานทัพ Condition Zero

ดูข้อมูลส่วนตัว http://orangy003.newgrounds.com

ตั้งหัวข้อ by BlackHawk on Thu May 10, 2012 8:15 am

NotGrean พิมพ์ว่า:
BlackHawk พิมพ์ว่า:GIGN ต้อง Special forces ขอรับ
ROCKIE พิมพ์ว่า:Delta Force ก็ต้องเป็น Special forces เช่นกันสิงับๆ =w=
บ้าไปแล้วหรือ ต้อง ARMY ดิ
พวกผมอยู่หน่อวยเสี่ยงตายนะครับ-*-army ได้ไง
BlackHawk

ระดับคะแนน : 29

ตั้งหัวข้อ by top1155 on Thu May 10, 2012 4:28 pm

ปรับให้ทุกตัวใช้ปืนพอ ที่เหลืออะดีแล้ว งานก็ไม่ค่อยจะทำ แอนิเมนี่แรร์มากมาย จะปรัีบเยอะเยอะทำไม

อีักอย่าง นี่มันเว็บนะครับ ไม่ใช่เกม ระบบนู่นนี่เยอะแยะแล้วไงอ่ะครับ ไม่เห็นมันจะทำให้มีประโยชน์ขึ้นเลย

เห็นเอาแต่วาดรูปกับเปลี่ยนลุคตัวละครกันจังเลยหนิ ถึงผมจะทำแอนิเมเป็นนะ แต่ใส่ระบบเยอะแบบนี้ ไม่

สงสารคนทำหน่อยหรอ ทำยังกับเป็นเมะยุ่นยาวสิบๆตอนอย่างงั้นอ่ะ แค่1นาทีคนทำก็จะขี้แตกแล้วครับ

โดยส่วนตัว ผมเห็นด้วยกับที่มานาก้อนพูดอย่างแรงครับ คนเว็บนี้เอาชนะกันด้วยไอเดียการสร้างตัวละคร

ผมไม่รู้ว่าเว็บนี้จะคิดเหมือนเว็บTSMรึเปล่า ที่เอาชนะโดย"ฝีมือเจ้าของตัวละคร" แต่ละคนนี่แบบว่า อยากหล่อ

อยากเป็นพระเอก พวกที่มันใส่อะไรเท่ๆเยอะๆ หลายคนแอนิเมไม่เป็นด้วยซ้ำครับ ยิ่งกว่านั้นคือ"ตั้งลุคโดยไม่คิดจะทำ"

ลองคิดอะัไรที่มันนอกกรอบแบบเว็บFAหน่อยครับ Nhzก็มีผ้าพันคอ FL จุดเด่นก็ดาบเจ็ท อะไรที่มันไม่ใช่ผมอ่ะ เท่ได้เหมือนกันครับ

ที่สำคัญคือมันทำง่ายกว่า ลองคิดอะไรที่มันไม่ได้เอามาจากการ์ตูนแอนิเมะดูอ่ะครับ เพราะส่วนใหญ่มันยากทั้งนั้นอ่ะ

Spoiler:
ผมเคยคิดจะทำแอนิเมCSของเว็บนี้อยู่ แต่ละตัวรายละเอียดเยอะมากครับ บางคนอาจจะบอกว่า"ไม่ต้องใส่นู่้นก็ได้ นี่ก็ได้"

ผมจะแก้โดยการ"ไม่เอาไปทำ"แม่งเลยครับ เพราะความรู้สึกของคนทำอย่างผม ก็ไม่อยากให้ตัวของตัวเองเด่นกว่าคนอื่น

อยากให้เท่าเทียม เครื่องประดับเยอะ ผมก็จะพยายามใส่ ตัวไหนเยอะเกินก็ลด ให้มันเท่าเทียม

แล้วก็ฝากบอกเกมด้วย หรือคนที่คิดจะเสนอ ให้ไปอ่านนิทานเรื่อง แม่คางคกกับวัวซะนะครับ ออกแบบซะเยอะเลย

Spoiler:
แล้วก็อยากพูดเรื่องนิสัยของตัวละครหน่อยครับ ที่ผมเห้นเว็บนี้นะ คือ โหด เถื่อน แทบทุกคนครับ ไม่มีไรเด่นๆเลย สำหรับผม

ไอความบ้าเลือดสาดชอบฆ่าคนมันไม่เคยเท่ครับ ตัวละครโกสของผม นิสัยอาจจะโหลคือเย็นชา ผมเลยเพิ่มลักษณะเด่นคือ

เน้นเรื่องความอาฆาตเป็นพิเศษ ไรทำนองนี้ ผมเห็นบางคนมันทำตัวละครไว้ขู่ตัวละึครคนอื่น ว่าเออกูโหดนะ กลัวกูดิ

ซึ่งมันทำให้สีของเว็บนี้จืดมากครับสำหรับผม เพราะมันไม่ใส่น้ำตาล ทุ้ย เอาเป้นว่าลองคิดดูละกันครับ เรื่องไอเดียกับสีสรรค์

จะได้ไม่น่าเบื่อจนเกินไป

top1155

ระดับคะแนน : 2
งานอดิเรก : ฝึก

ตั้งหัวข้อ by tiwly2 on Fri May 11, 2012 2:23 am

บ่นได้อีกนะครับ Cool
tiwly2

ระดับการโพส : 10
ระดับคะแนน : 0

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน