Counter Stick
ทุกอย่าง ต้องเดินหน้า สู้ๆครับ! Chon

Engine Sentai Go-Onger Cstick Ver.

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Engine Sentai Go-Onger Cstick Ver.

ตั้งหัวข้อ by ROCKIE on Mon Mar 12, 2012 10:05 am

อันนี้ผมไม่รู้จะทำอะไรดี เลยลองแต่งมาเพื่อลบความค้างคาใจออกไป

นิยายทุกเรื่องก้ต้องมีการแนะนำตัวละครสินะ เพราะงั้น
Spoiler:

ข้อมูลเกี่ยวกับอุปกรณ์ในเรื่อง
Spoiler:

ปืนเลเซอร์ที่Go Onger ทุกคนมีไว้ครอบครอง ยกเว้น Phantasma เพราะเธอจะมีอาวุธระยะประชิดอย่างเดียว สามารถยิงติดต่อกันได้เพียง2นัด
ท่าไม้ตาย(ใช้พร้อมๆกัน):Multi Blaster

เซเบอร์ซอร์ดที่Go Onger ทุกคนมีไว้ครอบครอง เป็นดาบที่ดูคล้ายๆกระบองตำรวจลูกแก้วที่อยู่ตรงกลางเป็นไปตามสีประจำตัวแต่ละคน
ท่าไม้ตาย:[แล้วแต่พลังของแต่ละคน(เดาเอาเอง)]

เครื่องที่ใช้สำหรับในการแปลงร่าง สามารถใช้สื่อสารกันผ่านหน้าจอได้
และแน่นอน ต้องมีหุ่นยนต์ด้วย(อันนี้ขี้เกียจวาด เลยไปหามาแทน)
Spoiler:

SpeedleของRockie เป็นหุ่นยนต์ที่มีรูปร่างเหมือนนกแก้ว(-_-lll)มีความเร็วมากกว่าคนอื่นๆ แต่จะเล็กกว่าคนอื่นนิดหน่อย

BusonของZen เป็นหุ่นยนต์ที่มีรูปร่างเหมือนรสบัส มีความเร็วช้าที่สุดในทีม แต่มีความแข็งแรงเยอะกว่าเพื่อนและตัวใหญ่ที่สุด

Bear V ของ Phantasma เป็นหุ่นยนต์ที่มีรูปร่างเหมือนลูกหมี ตัวเล็กที่สุดในทีม แต่ความน่ารักไม่แพ้ใคร

Baruka ของ เติร์ก เป็นหุ่นยนต์ที่มีรูปร่างเหมือนโลมาติดมอเตอร์ไซต์(แม่งร๊อค)สามารถสปินเพื่อทำให้ศัตรูสับสนได้ และ มีความเร็วสูง แถมยังฉลาดกว่าคนอื่นๆด้วย

Gunbird ของ Knk เป็นหุ่นยนต์ที่มีรุปร่างเหมือนหมาป่า ดูดีๆเหมือนรถตำรวจยังไงๆไม่รู้ความเร็วไม่แพ้ใครในทีม
ร่างรวมของหุ่น
Spoiler:
เมื่อรวม Speedle Buson Bear V เข้าด้วยกัน

และเมื่อนำBaruka และ Gunbirdมารวมด้วยก็จะเป็น

เรื่องย่อ

Spoiler:
ณ เมือง Cstick ที่กำลังมีภัยคุกคามเนื่องจากถูกกบฏที่ใช้นามว่า Black Indy เข้าบุกทำลายความสงบสุขของเมือง
ทำให้คนกลุ่มหนึ่งลุกขึ้นสู้ โดยมีRockie'Zen'Phantasma'Turkmaster'Knk'และกองกำลังป้องกันตนเองของLawbreaker
ด้วยเทคโนโลยีของกองกำลังป้องกันตนเอง จึงสามารถสร้างนาโนสูทธที่ป้องกันความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้นกับอวัยวะภายในได้ และได้แต่งตั้ง
ทั้ง 5 คน ไปเป็นสมาชิกแห่งหน่วยEngineซึ่งมีTrucido เป็นผู้ดูแลหน่วยนั้น และ ได้พัฒนาเทคโนโลยีระหว่างกองกำลังป้องกันตนเองและหน่วยEngine
จนในที่สุด ก็สามารถสร้างหุ่นยนต์ที่สามารถพูดคุยกับทั้ง 6 คนได้และยังสามารถประกอบเข้ากันเป็นหุ่นรบได้ และแล้ว ขบวนการ5สีรุ่นใหม่ ก็ได้กำเนิดขึ้น
นามว่า Go-Onger

ตอนที่.1 ปฐมบทแห่งการต่อสู้
Spoiler:
ณ วันที่แสนจะสวยงามของเมืองCs แสงอาทิตย์ส่องลงมาสะท้อนกับกระจกของตึกต่างๆสร้างความสวยงามให้กับเมืองเป้นอย่างมาก
รถและผู้คนในเมืองพากันเดินไปยังที่ต่างๆที่ตนมุ่งหวังจะไปโดยที่ไม่มีใครรู้ว่า หายนะกำลังคลืบคลานเข้ามาสุ่ที่แห่งนี้
ต่อมา เรือปริศนาได้ลอยมาเทียบยังฝั่งของท่าเรือCsและได้บรรทุกสิ่งแปลกปลอมบางอย่าง
เพื่อส่งไปยังแล็บวิจัยในเมือง แต่แล้ว พนักขนของก็ได้ทำมันหกลงบนตัวของเพื่อนตัวเองที่อยู่ข้างหน้า ผิวหนังของชายผู้นั้นเปื่อยเน่า และ สิ้นลมไปในที่สุด
แต่แล้ว ซากศพนั้นก้ลุกขึ้นมาหน้าตาเฉยและกลายร่างเป็นสัตว์ประหลาดรูปร่างเหมือนอัศวินในชุดเกราะดำ ได้ลุกขึ้นมาฆ่าพนักงานขนของด้วยดาบยาวในมือ และ ได้หายตัวไป
ศพของพนักงานคนนั้น ถูกย่อยสลายเร็วภายในพริบตาเดียวและไม่เหลือแม้แต่กระดูก

เช้าวันต่อมา Rockie ได้ชวนTurkและZenไปกินข้าวนอกบ้านกันที่ร้านอาหาร
Rockie:เอาล่ะ มาถึงแล้วล่ะ
Zen:วันนี้สงสัยต้องกินอาหารหรูๆกับโกโก้ร้อนซะแล้ว
Turk:ไอติมมะนาว ไม่รู้ทำไมถึงอยากกินจัง
ทั้ง3เดินเข้าร้านอาหารไปและได้สั่งเมนูที่ตนโปรดปรานมากินกันอย่างเอร้ดอร่อย
แต่แล้วนั้น ขณะที่ทุกคนกำลังกินอาหารกัน
Rockie:เสียงเอะอะโวยวายดังมาจากไหน
ทันใดนั้น ผู้คนในร้านพากันวิ่งหนีโดยที่ทั้ง3คนยังไม่รู้เรื่องใดๆทั้งสิ้น
Turk:หมอบลง!
Rockie/Zen:ว่าไงนะ
เปรี้ยง กระจกในร้านแตกออกเป็นเสี่ยงๆ พร้อมตัวประหลาดตัวหนึ่งเดินเข้ามาทางกระจกในร้านและยิงปืนกลในมือใส่ผู้คนที่อยู่ในร้าน พากันล้มตายไปเป็นแนว
Rockie:อะไรน่ะ!
Turk:ไม่รู้ล่ะ แต่ว่า ค่อยๆย่องไปดีกว่า
3คนย่องเบากันออกไปจากร้านอาหาร ไปหลบยังหลุมหลบภัยในเมือง
แต่ว่า ผู้คนที่อยู่ในหลุมมีเพียงแค่Knk Phantasma และคนอื่นๆอีกเพียงแค่ 2 คน
Rockie:ทำไมคนถึงน้อยจังล่ะ คนอื่นหายไปไหนหมด
Knkลุกขึ้นเดินไปหาRockieและพูดพลางตบไหล่ว่า
Knk:พวกเราได้เข้ามาหลบกันในที่นี่ได้ เพราะดวงของพวกเราแข็งพอน่ะ
คนที่ตามเรามาก็ถูกฆ่าตายหมด ด้วยพวกตัวประหลาดทั้งหลายนั่นน่ะ
Rockie:ตัวประหลาด??!
Knk:ใช่ พวกมันมีอาวุธกันพร้อม พวกเราสู้ไม่ไหว ถึงต้องมาหลบกันในที่นี่
รถถังหรือทหารในเมืองเราทำอะไรมันไม่ได้ สงสัยคนอื่นๆคงไปหลบอยู่หลุมอื่นๆในเมือง
แน่นอน
Turk:แล้วพวกเราจะทำยังไงดี
Zenมองไปเห็นปุ่มที่อยู่ตรงผนังทางเข้า
Zen:นี่ปุ่มอะไรน่ะ /ว่าแล้วก็กดปุ่มนั้นทันที
ครึกๆๆ เสียงของผนังด้านในเปิดออก มองเห็นทางเดินที่มีแสงสว่างผ่านออกมา
Zen:อะไรกันน่ะ
Knk:ลองไปสำรวจกัน
Rockie/Turk:อืม
ทั้ง4คนเดินกันเข้าไปโดยมีPhantasmaใส่แว่นดำเดินตามหลังไปด้วย
Phantasma:ปิดไฟได้เปล่าเนี่ย
KNK:ดูนั่น!
Rockieมองไปตามทางที่Knkชี้ไป พบว่า หลุมหลบภัยนี้ มีฐานทัพแห่งหนึ่งแอบตั้งไว้อยู่
Rockieมองไปยังห้องโถงขนาดเล็กซึ่งมีผู้คนเพียงแค่ 4-5คนเดินกันทำงานของตัวเองไปเรื่อยๆ
Knkเดินไปสอบถามผู้คนในสถานที่นั้นๆและได้ขอเข้าไปพบกับLawbreakerซึ่งเป็นผู้บังคับบัญชาในฐานทัพแห่งนี้
Law:สวัสดีทุกคน พวกนายรู้ได้ไงว่าที่นี่มีฐานทัพลับอยู่เนี่ย ถ้ารู้แล้วอย่าไปบอกใครนะ
แล้วพวกนายมาที่นี่เพื่ออะไรกันเหรอ
Knk:พวกผมมาที่นี่เพื่ออยากจะบอกว่า ข้างนอกเกิดอันตรายขึ้นแล้ว พวกสัตว์ประหลาด
ออกมาฆ่าผู้คนไปจำนวนหนึ่ง ซึ่งพวกผม ได้มาหลบอยู่ในที่แห่งนี้ แล้วบังเอิญมาเจอทางเข้าฐานลับแห่งนี้ไง
Law:อืม ถ้าอย่างงั้น ก็พวกนายคิดจะหลบๆซ่อนๆ หรือคิดจะออกไปสู้กับพวกมันล่ะ
Knk:อาวุธที่พวกผมมีใช้ทำลายพวกมันไม่ได้เลยครับ
Law:งั้นก็......ตามมา
Lawbreakerเดินนำทุกคนเข้าไปยังห้องอะไรบางอย่างที่อยู่ในฐานและเปิดประตูให้เข้าไป
Rockie:โอ้ว้าว
KNK:สุดยอด
Turk:ไม่น่าเชื่อ
Zen:โอ้
Phantasma:นี่มันอะไรกันนะ ที่นี่คือ......
ห้องที่เข้าไปนั้นคือ ห้องเก็บอาวุธที่มีอยู่ทั่วโลกยังได้ มีอาวุธแขวนอยู่ตาผนังและบนเพดาน
และLawได้พาเดินหยิบอะไรบางอย่างออกมา
รีโมร์ทคอนโทรล Lawจะเอามาทำอะไรกัน ตึ้ก เสียงสวิทซ์ที่ดังขึ้นทำให้ห้องทั้งห้องเปลี่ยนเป็นห้องประชุมทันที
Rockie:โว้ว สุดยอด
Law:เอาล่ะมาเข้าเรื่องกันดีกว่า ถ้าพวกนายอยากจะสู้ ก็ต้องใช้อาวุธที่ฉันจะแนะนำต่อไปนี้ล่ะนะ ถึงจะสามารถชนะพวกมันได้
Knk:มันคืออะไรล่ะครับ
Law:มองดูไว้ดีๆ ของพวกนี้ไม่มีวางขายในโลกหรือที่ไหนอีกแล้ว
Lawbreaker กดปุ่มที่อยู่บนโต๊ะ และ ผนังด้านซ้ายได้เปลี่ยนเป็นผนังสีขาวที่มีนาฬิกาแปลกแขวนอยู่
Law:นี่คือนวัตกรรมใหม่ล่าสุด Engine Access
Turk:เอ ดูยังไงๆก็แค่นาฬิการูปร่างแปลกๆนี่นา
Law:รู้น้อยไปนะพวก นี่นะ นาฬิกาที่พวกเรนเจอร์ใช้กันเชียวนะ เทคโนโลยีนี้ไม่ว่าจะเป็นใครก็หามาไม่ได้แล้วนะเฟ้ย เพราะเป็นสิ่งที่ทำให้แปลงร่างได้ และ เป็นสิ่งที่ทรงอนุภาพมาก
จนทางกองกำลังทำอะไรมันไม่ได้ เพราะงั้น จึงอยากมอบให้พวกเธอ
Turk:ผมขอผ่านล่ะ เพราะผมไม่ชอบเรื่องแบบนี้
Rockie:เติร์ก นี่ไม่ใช่เวลามาเกี่ยงกันแล้วนะ โลกกำลังอยู่ในอันตรายและมีเพียงพวกเราเท่านั้น
ที่จะช่วยดลกไว้ได้!
Turk:กะ.....ก็ได้ จะลองดู
Law:ดีมาก แล้วบอกให้ว่า ในEngine Accessนี้ มีนาโนสูทธอยู่นะ ซึ่งพอกดเลขรหัสแล้ว
ชุดนี้จะทำงานทันที เป็นชุดที่สร้างจากเหล็กพิเศษที่มีความเบาเหมือนกับเสื้อผ้าธรรมดาๆนี่แหละ และ ยังใช้ป้องกันการโจมตีจำพวกเลเซอร์ได้ แต่ยังบาดเจ็บได้เหมือนกันนะ แต่น้อยกว่าปกติ 3 เท่า
Rockie:ไม่มีทางเลือก เพราะงั้น พวกเราต้องใช้สิ่งนี้
Rockie-Turk-Zen-KNK-Phantasmaหยิบนาฬิกาของแต่ละคนมา
Law:เอาล่ะ ใส่มันซะ แล้วไปยังสถานที่แห่งนี้นะ อ้อ รหัสของทุกคนคือ รหัสไพร์นะ
Knk:3.14159265นะเหรอครับ
Law:อืม ใช่แล้ว
Rockie:ไปกันเถอะ
Law:เดี๋ยวๆๆ ไม่ไปวิธีที่ง่ายกว่าเหรอ
Rockie:หืม ยังไงครับ
Lawกดปุ่มที่อยู่ตรงใต้โต๊ะ และแล้ว เครื่องเทเลพอร์ตก็อยู่ตรงหน้าทั้ง5
Law:เครื่องนี้จะพาไปยังสถานที่นั้นทันทีเลยนะ
Rockie:เอาล่ะ เข้าไปกัน
แว้บบบบบบบบ เครื่องทำงาน พร้อมกับส่งทั้ง5ไปยังสถานที่ปริศนา
Law:ขอให้โชคดีนะทุกคน
ทั้ง5พากันวาร์ปไปยังสถานที่แห่งหนึ่ง ซึ่งดูกว้างใหญ่และห่างไกลจากเมืองมาก
Trucidoเดินออกมาต้อนรับทั้ง5เหมือนมีการนัดหมาย
Trucido:สวัสดี ผมTrucido เป็นผู้ดูแลของหน่วยงานที่นี่ เข้ามาสิ ผมได้รับข้อความจากLawแล้วล่ะนะ
Knk:ก็ดีสิ เพราะงั้น ไปกัน
Trucidoเดินนำทั้งหมดไปยังโรงเก็บรถแห่งหนึ่ง ซึ่งมันก็ไม่ใช่โรงเก็บรถธรรมดา มันคือ
โรงเก็บหุ่นยนต์!!!
Rockie:พระเจ้า มันใหญ่มากเกินไป
Trucido:เอาล่ะนะ ผมอยากให้พวกคุณเดินไปตามประตุที่ผมทำชื่อพวกคุณไว้เลยนะ
ทั้ง5เดินเข้าประตูที่มีชื่อของตนเองไปทันที
ทางประตูของRockie
Rockie:เอ๋ ข้างหน้ามีอะไรอยู่นะ
Rockieมองเห็นยานยนต์ขนาดยักษ์อยู่ข้างหน้าและพอRockieเดินไปใกล้ ยานยนตืนั้นก้ลืมตาทันที
Rockie:แว้กกก ผีหลอก
Speedle:อะไรกันๆไม่ต้องตกใจผมขนาดนั้นก็ได้นะครับ ผมSpeedle เป็นหุ่นยนต์ครับ
Rockie:ตกใจหมดเลย แล้วทำไมนายถึงมาอยู่ที่นี่ล่ะ
Speedle:ผมถูกสร้างโดยด๊อกเตอร์และได้นำมาเก็บไว้เผื่อยามฉุกเฉิน แต่ว่า ทุกอย่างก็เป็นปกติ ดร จึงเก็บผมไว้แบบปิดตาย
และรอเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้น นั่นคือ สัตว์ประหลาดบุกโลก
Rockie:งั้นเหรอ แสดงว่านายเป็นคู่หูฉันล่ะสสิ
Speedle:ใช้แล้วล่ะ บัดดี้
Rockieยืนมองยานยนตืพูดได้นั้นอย่างประหลาดใจ และค่อยๆเดินไปสมทบกับคนอื่นๆ
Rockie:เป็นไงบ้าง
Zen:สุดยอด หุ่นยนต์พูดได้
Phantasma:ในชีวิตฉันไม่เคยเห็นอะไรแบบนี้มาก่อนเลยนะ
Turk:ใช่ๆ
Knk:เป็นเทคโนโลยีที่พวกเราไม่เคยใช้มาก่อน และไม่เคยเห็นด้วยซ้ำไป
Rockie:อืม
Trucido:เอาล่ะนะ พร้อมที่จะไปจัดการกับพวกนั้นหรือยังล่ะ
[All]:อืม!
Trucido:ถ้างั้นจะรออะไรล่ะ แปลงร่างเลย
Rockie:เอาล่ะนะ
3.14159265
Engine Access!
ทุกคนได้กดรหัสตามนั้น และ มีเสื้อแต่ละสีเข้ามาสวมใส่ตัวของทุกคนไป และแล้ว
Rockie:นี่มัน สุดยอด
Zen:จะ...จริงด้วย
Phantasma:ไม่น่าเชื่อ
Turk:หวาาา ไม่ค่อยชอบเลยแหะ
Knk:ของฉัน สีดำ
Trucido กดปุ่มๆหนึ่งซึ่งทำให้ทุกคนหายวับไป
Trucido:เอาล่ะ ออกปฏิบัติการ

ทั้ง5ได้วาร์ไปยังจุดที่มีสัตว์ประหลาดอาละวาดอยู่
Rockie:หยุดนะเว้ย ไอเจ้าสัตว์ประหลาด
กี๊สสสสส
Zen:พวกแกไม่รอดแน่
Knk:เอาล่ะ โจมตี
[All]:รับทราบ!
ทุกคนต่างพุ่งเข้าโจมตใส่สัตว์ประหลาดตัวนั้นด้วยอาวุธที่มี
จนเวลาผ่านไป 10 นาที
Knk:เอาล่ะ ได้เวลาใช้Dealaserแล้วล่ะ
Rockie:อืม
ทั้ง5หยิบปืนDealaserขึ้นมา และ ตั้ง่ทาพร้อมยิง
Knk:Target!
Zen:Lock On!
ฟึบ เสียงเท้าของRockieสไลด์กับพื้น
Rockie:Multi Blaster!
เสียงของเลเซอร์ทั้ง5พุง่เข้าสู่ร่างของสัตว์ประหลาดจนระเบิดตามฟอรืม
Rockie:ภารกิจสำเร็จ
Zen/Turk:โอ๊ะ
Knk:แผ่นดินไหว!
ทันใดนั้น ตึกข้างหลังก็ระเบิด พร้มกับมีสัตว์ประหลาดขนาดยักษ์ออกมา
Rockie:แย่แล้ว
และTrucidoก็ได้ติดต่อเข้ามาที่เครื่องของRockie
Trucido:เอาล่ะ ฉันจะปล่อยพวกหุ่นยนต์ออกไปแล้วนะ
Rockie:รับทราบ
Trucido:เอาล่ะ ทุกยานโปรดทราบ ได้เวลาออกไปปฏิบัติหน้าที่แล้ว
Speedle:วี้ๆ จะได้ออกไปซักที
Gunbird:จะได้ปล่อยพลังต่อสู้มั้งซะที
Baruka:ต้องเจอกันหน่อย
Bear V:ว้าว สงสัยต้องให้เห็นความน่ารักของเราซะแล้ว
Buson:เฮ้ รอฉันด้วยเซ่

ต่อมา 2 นาที

Rockie:นั่นไง มากันแล้ว
หุ่นทุกตัวมาจอดหน้าเจ้าของตัวเอง และ ใช้แสงบางอย่างดึงตัว
ทั้ง5ขึ้นไป
Rockie:นี่เราอยู่ในตัวพวกนายตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย
Speedle:เอาเถอะนาาา
Phantasma:น่ารักจังเลยแฮะ
Bear V:วี้ๆ เค้าโดนชมด้วยล่ะ
KNK:นายไหวป่ะละพวก
Gunbird:แน่อยู่แล้ว
Zen:ทำไมตัวใหญ่จังวุ้ย
Buson:ใครจะไปรู้
Turk:เอาเป็นว่า รีบจัดการเจ้านั่นเถอะ
Baruka:แน่อยุ่แล้ว แต่ต้องรวมร่างกันก่อนนะ
Rockie:เอางั้นก็ได้
รวมร่างทีเดียวกันเลย5ตัว จนออกมาเป็น

Engine Robo!!เซ้ท ออน

ทั้ง5บังคับหุ่นตามส่วนต่างๆของตัวเอง
Rockieบังคับส่วนหัวและลำตัว
Zenบังคับขา
Phantasmaบังคับการหมุนของตัว
Knkบังคับส่วนแขนขวา
Turkบังคับแขนซ้าย

Rockie:เอาล่ะ เล่นมันเลย!!
All:โอ้!!!

ทุกคนได้บังคับทุกอย่างได้พร้อมๆกันเหมือนเคยร่วมรบกันมาก่อน เริ่มด้วยการชกแขนขวาใส่สัตว์ประหลาด แต่สัตวืประหลาดรับไว้ และ ยังพ่นไฟใส่ตัวRoboอีกด้วย
Rockie:อ้ากกกก เจ็บมาถึงคนควบคุมด้วยเหรอเนี่ย
Zen:ฉันไม่รู้ แต่พวกเราต้องระวังมากกว่านี้
Phantasma:สงสัยมันอาจจะส่งผลถึงผู้ควบคุมด้วยมั้ง
Turk:อุ๊บ เจ็บวุ้ย
Knk:ทุกคนตั้งสติไว้ และ จัดการมันก่อนเถอะ ใช้อะไรดี
Speedle:ทุกคน ใช้ดาบEngineสิครับ!
Rockie:อืม แล้วกดตรงไหน(กดตรงปุ่มทางขวา)อ้ะ เจอแล้วล่ะ
Speedle:ผมว่าคราวนี้พวกผมบังคับกันเองดีกว่านะ
All:อืม
พวกหุ่นยนตืบังคับตัวเองให้มุ่งเข้าใส่สัตว์ประหลาดและฟันด้วยEngineSwordไปเรื่อยๆ แต่ก็ถูกโจมตีมาเหมือนกัน และทำให้พวกRockieบาดเจ็บไปด้วย
และแล้ว...........

Speedle:ใช้ท่าไม้ตายกันเลย
Rockie:ทำไงล่ะ
Speedle:กดปุ่มที่อยู่ข้างขวาพร้อมๆกันครับทุกคน
Knk:อืม
Phantasma:อ้อ ปุ่มนี้สินะ
Zen:จัดปายยยย
Turk:เอาไงก็เอา

Speedle:เอาล่ะครับ Engine Finisher!

EngineSwordพุ่งเข้าใส่ตัวของสัตว์ประหลาดขาดเป็น2ท่อนและระเบิดไปในที่สุด
Speedle/Buson/Bear V/Baruka/Gunbird:Target Clear!
Rockie:สำเร็จ
Knk:เราทำได้
Zen:อะ...อืม
Phantasma:ไม่รู้เหมือนกันแหะ
Turk:ถ้างั้นก็ กลับเหอะ

ต่อมาอีก 2 วัน

เช้าวันที่สวยงาม Rockieเพิ่งจะตื่นขึ้นมาตอน9:00น.เพราะมีเสียงบางอย่างดังมาจากEngine Access
Rockie:ห้าววววว ใครมาปลุกกันล่ะเนี่ย
Speedle:สวัสดี บัดดี้
Rockie:เฮ้ย! หวาาาาาาา ร่วงแล้ว
Rockie ตกใจที่Speedleโทรมาปลุกตอนเช้าจนตกเตียงไปทันที
Rockie:อูย แล้วนายโทรมาได้ไงเนี่ย
Speedle:ก็ ดร เป็นคนให้รหัสมา เนี่ย คนอื่นๆก็คงได้แล้วเหมือนกัน
Rockie:คนอื่น
ขณะเดียวกันที่บ้านของคนอื่นๆ
Turk:แว้กกก นายมาได้ไงเนี่ย
Baruka:เว้ยๆก็มาทักทายนายไง
Knk:เฮ้ มาได้ไง
Gunbird:จะส่งเสียงดังทำไมฟะ
Phantasma:ว้ายยย ตายแล้ว!(กำลังอาบน้ำพอดี)
Bear V:หวาาา
Zen:เฮ้ยๆๆๆ แก้วโกโก้ตรูหก
Buson:ระวังโดนเครื่อง!

Rockie:เอาล่ะ นายมีธุระอะไร
Speedle:ดร.เรียกทุกคนมาเจอกันที่หน่วยน่ะ รีบๆหน่อยละพวก ไม่งั้นสายไม่รู้ด้วย คงอดกินปลาทอดแน่ๆล่ะ บัดดี้
Rockie:ปลาทอดเหรอ เหอะ
Speedleแล้วเนื้อไก่ล่ะ พวก .................อ้าว เฮ้ย บัดดี้ ไปไหนแล้ว
Rockie:จะช้าทำไมเล่า รีบไปเร็ว
Speedle:-.-

แก้ไขล่าสุดโดย ROCKIE เมื่อ Mon Mar 12, 2012 12:51 pm, ทั้งหมด 4 ครั้ง
ROCKIE
Assault (Lv7)
Assault (Lv7)

ระดับคะแนน : 11
งานอดิเรก : ฝึกฝนการเป็นผู้บัญชาการรบภาคสนาม

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: Engine Sentai Go-Onger Cstick Ver.

ตั้งหัวข้อ by Trucido on Mon Mar 12, 2012 10:11 am

ติดตามๆๆๆๆๆๆ
Trucido
Newbie (Lv1)
Newbie (Lv1)

ระดับคะแนน : 0
งานอดิเรก : ปรุงยาพิษ

Re: Engine Sentai Go-Onger Cstick Ver.

ตั้งหัวข้อ by KinJi on Mon Mar 12, 2012 10:13 am

น่าติดตามนะ สู้ต่อไปทาเคชิ!!
KinJi
Junior (Lv4)

ระดับคะแนน : 7
งานอดิเรก : maboy

ตั้งหัวข้อ by BlackHawk on Mon Mar 12, 2012 11:56 am

น่าติดตาม
BlackHawk
Shooter (Lv6)

ระดับคะแนน : 29

ตั้งหัวข้อ by TurkMaster on Mon Mar 12, 2012 12:39 pm

................................(ถีบร่างปลอมให้ไปใส่ชุดแทน)
TurkMaster
Condition Zero
Condition Zero

ระดับคะแนน : 19
งานอดิเรก : ฝึกการใช้ไฟ

ตั้งหัวข้อ by Chaos67 on Mon Mar 12, 2012 3:20 pm

คึคึคึ.......คิดจะแต่งนิยายแนวแฟนตาซีไปถึงไหนกันเล่า......

ไม่คิดอยากจะแต่งแนวเลือดสาด หรือว่า ฆ่า ฟัน แทง กันรึไง!? 5555+
Chaos67

ระดับคะแนน : 18
งานอดิเรก : นั่งเทียนเขียนนิยาย

ตั้งหัวข้อ by ZEN on Fri Jun 29, 2012 11:57 pm

กำ จูเรนจ้า~~
ZEN

ระดับคะแนน : 16

ตั้งหัวข้อ by NotGrean on Sat Jun 30, 2012 1:19 pm

ZEN พิมพ์ว่า:กำ จูเรนจ้า~~
คำเตือน:คุณกำลังขุดกระทู้
NotGrean

ระดับคะแนน : -167
งานอดิเรก : เล่มเกม ดูการ์ตูน ทำลายฐานทัพ Condition Zero

ดูข้อมูลส่วนตัว http://orangy003.newgrounds.com

ตั้งหัวข้อ by ZEN on Thu Jul 05, 2012 12:44 pm

NotGrean พิมพ์ว่า:
ZEN พิมพ์ว่า:กำ จูเรนจ้า~~
คำเตือน:คุณกำลังขุดกระทู้
ไม่ต้องเตือนครับ กูรู้เป็นชาติละ ผมอ่านกติกาเว็บมาดี ไหนๆก็ไหนๆละ
ZEN

ระดับคะแนน : 16

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน