Counter Stick
ทุกอย่าง ต้องเดินหน้า สู้ๆครับ! Chon

fiction war สงครามที่ไม่สิ้นสุด[day2:training]

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

fiction war สงครามที่ไม่สิ้นสุด[day2:training]

ตั้งหัวข้อ by tassanakrit on Fri Jan 06, 2012 2:37 pm

แต่งเกรียนๆไปครับ 555+

intro
เช้าวันหนุึ่งอันอึมครึม โดยปกติ ผมมักจะไปปลุกtomahawkไปโรงเรียน แต่วันนี้มัน...
ผมต้องไปรบกับ รัสเซีย โดยที่ tomahawk กับ alisa (แม่tomahawk) ให้อยู่แต่บ้าน ซึ่งช่วงนี้ประกาศกฏอัยการศึกกับรัสเซีย
ผมเองก้อไม่รู้เหมือนกันว่าผมจะอยู่หรือตาย
ขณะที่จะผมคิดอยู่ผมจึงไปที่กองค่าย mercenay ซึ่งกำลังจะไปเตรียมอาวุธ
30นาทีต่อมา รัสเซียได้บุกหมู่บ้านแล้ว
ด้วยความใจร้อนผมจึงรีบต้านท้านพวกมัน
5ชั่วโมงผ่านไป รัสเซีย ได้แพ้ ราบคาบ
พวกเราจึงค้นหาผู้บาดเจ็บ แต่ สิ่งที่ไม่คาดฝัน alisa ได้ถูกยิงที่ บริเวณหน้าอก และ เอว ผมจึงเข้าไป กอด ร่างเธอไว้
แต่ไม่ทันไรเธอจึงเสียชีวิต แต่เท่าที่รู้เธอ เอาตัวเข้าบังtomahawk ไว้

day1:

วันที่23 dec คศ.2015
teach to MY son
CAMPER_Scout
04.26 pm

หลังจากที่ผมทำพิธีศพให้ alisa กองบัญชาการได้เรียกตัวผม
ผมเองไม่รู้ว่า มันจะมีอะไรให้เสี่ยงอีกมั้ย
ทางบัญชาการได้สั่งภารกิจลงมาคือ การชิงตัว ประกันที่ ห้างสรรพสินค้าrockie(ชื่อห้างคุ้นๆแฮะ)
ซึ่งตัวประกันมีประมาณ 164 คน
ซึ่งที่จริงผมควรตอบตกลง แต่ว่า ประโยดสุดท้ายที่ผมได้ยินคือ"อีกไม่นานสงครามคร้งที่3กำลังจะเกิดขึ้น"
ในใจผมได้นึกคิดว่า ลูกผมจะเป็นอย่างไร
ผมจึงขอยืดเวลาภารกิจไม่สิยกเลิกภารกิจ เพื่อไปฝึก tomahawk เพราะว่า ที่ผม ไปร่วมรบกับสงครามครั้งที่3 อยากให้เจ้าตัวเล็กเอาตัวรอดได้
และไม่อยากเสียใครไปอีกแล้ว
day2:

วันที่ 24 dec 2015
traning
CAMPER_TOMAHAWK

หลังจากที่แม่เสียชีวิต พ่อก็เปลี่ยนไป วันๆ เอาแต่ฝึก การใช้อาวุธ
ทั้งๆที่ผมไม่ถนัดปืนเลย แต่พ่อก็คะยั้นคะยอ ให้หัดยิงปืนแต่ผมมันทำอะไรไม่เก่ง
แต่การขว้างปาอาวุประชิดกลับทำได้ดีกว่าพ่อ
แต่ว่านะ พ่อผมไม่รู้เลยว่า การขว้างมีด มันดีกว่า ซะอีก
นอกจากจะเชือดนิ่มๆ แล้ว
พกพาสะดวกกว่า ปืนทั้งหนัก แบกไม่ไหว
แต่พอไม่เห็นข้อดีข้อนี้
แต่ว่า ที่อยากให้ลุงซานต้ามาให้ของขวัญบ้าง

CAMPER_Scout
22:23
หลังจากที่ฝึกลูกผมจนtomahawk ไม่ไหว จึงให้พักผ่อน
หลังจากนั้นผมไปซื้อของขวัญ ให้tomahawk ให้คือ
tomahawk กับ mini axe ให้ และแอบไว้ ข้างๆเตียง
และบอกกับลูกไว้ว่า"ทำได้ดีมากลูกพ่อ(ถึงยิงปืนม่เก่งก็เหอะ)แต่ลูกทำดีที่สุดแล้วล่ะ"
หยุดนิยาย

แก้ไขล่าสุดโดย tassanakrit เมื่อ Tue Jan 10, 2012 2:07 pm, ทั้งหมด 3 ครั้ง
tassanakrit
Shooter (Lv6)

ระดับคะแนน : 14
งานอดิเรก : เล่นnight club city

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: fiction war สงครามที่ไม่สิ้นสุด[day2:training]

ตั้งหัวข้อ by GalladeOps on Fri Jan 06, 2012 2:44 pm

เป็นกำลังใจให้ครับ
GalladeOps
Assault (Lv7)
Assault (Lv7)

ระดับคะแนน : 12
งานอดิเรก : กวนตรีลชาวบ้าน

Re: fiction war สงครามที่ไม่สิ้นสุด[day2:training]

ตั้งหัวข้อ by Chaos67 on Fri Jan 06, 2012 2:46 pm

มีคำผิดอยู่นะครับ แต่ว่า การแต่งนั้น ยังมีอยู่หลายจุดนะครับที่ต้องปรับปรุง เนื้อเรื่องพอใช้ได้นะครับ Smile

เป็นกำลังให้นะ Wink
Chaos67

ระดับคะแนน : 18
งานอดิเรก : นั่งเทียนเขียนนิยาย

ตั้งหัวข้อ by Sergeant Duke on Fri Jan 06, 2012 2:47 pm

รอดูครับ เป้นกำลังใจหให้ ^ ^
Sergeant Duke
Camper (Lv9)
Camper (Lv9)

ระดับคะแนน : 27

ตั้งหัวข้อ by gai[love]pivoter on Fri Jan 06, 2012 5:44 pm

เป็นกำลังใจให้ครับ ^^
gai[love]pivoter
NewFace (Lv2)
NewFace (Lv2)

ระดับคะแนน : 4
งานอดิเรก : ฟังเพลงร็อคและเปิดเสียงดังๆ

ตั้งหัวข้อ by greanner on Sat Jan 07, 2012 11:37 am

เปิดเนื้อเรื่องแปลกไปหน่อยครับ : จงแต่งต่อไปครับ=w=
greanner

ระดับคะแนน : -3
งานอดิเรก : เล่นเปนคุนหมีโคอาล่า

ตั้งหัวข้อ by tayfever on Sat Jan 07, 2012 2:20 pm

ฟิค แนว สงคราม หรอครับ
เป็นกำลังใจงับ
tayfever
Sticker (Lv3)
Sticker (Lv3)

ระดับคะแนน : 2
งานอดิเรก : ว่าง

ตั้งหัวข้อ by tassanakrit on Tue Jan 10, 2012 2:07 pm

อัพงับ
tassanakrit

งานอดิเรก : เล่นnight club city

ตั้งหัวข้อ by Chaos67 on Tue Jan 10, 2012 2:13 pm

บอกตามตรงนะ
อย่าเปิดเลยถ้าไม่จำเป็น:
นี่ใช่ฟิค หรือว่า มาบอกชีวิตประจำวันกันแน่นิ - -

แต่ว่า ก็นะ ใช้ได้อยู่นิดๆ ฝึกๆไปเรื่อย เดี๋ยวก็ได้เองแหละ
Chaos67

ระดับคะแนน : 18
งานอดิเรก : นั่งเทียนเขียนนิยาย

ตั้งหัวข้อ by tassanakrit on Wed Jan 11, 2012 7:23 am

Chaos67 พิมพ์ว่า:บอกตามตรงนะ
อย่าเปิดเลยถ้าไม่จำเป็น:
นี่ใช่ฟิค หรือว่า มาบอกชีวิตประจำวันกันแน่นิ - -

แต่ว่า ก็นะ ใช้ได้อยู่นิดๆ ฝึกๆไปเรื่อย เดี๋ยวก็ได้เองแหละ
ถูก ครับ เหมือนบอกชีวิตประจำวัน
แต่มันไม่มีไรทำเลย แต่งๆ ไปงั้นๆ ครับ
tassanakrit

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน