Counter Stick
ทุกอย่าง ต้องเดินหน้า สู้ๆครับ! Chon

ประกาศจากม็อด BL

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ประกาศจากม็อด BL

ตั้งหัวข้อ by ThisIsNotMyID on Tue Dec 27, 2011 9:35 am

ตอนนี้ ม็อดทั้งสอง ได้ประสบปัญหาอย่างมาก จนกระทั่งม็อดคนหนึ่ง จะลาออกจากตำแหน่ง

คนส่วนใหญ่นั้น มักบ่นถึงการปฏิบัติหน้าที่ของผม ว่าการปฏิบัติหน้าที่ของผมนั้นเคร่งครัดเกินไป

ผมไม่ได้เป็นคนที่ไม่รับฟังความเห็นคนอื่นหรอก ที่จริง ผมรับฟังความเห็นคนอื่นมากกว่าความเห็นของตัวผมเองด้วยซ้ำ

ผมจึงมานั่งประเมินตัวเองและปรับปรุงตนเอง จนได้พบทางเลือกที่ดีที่สุด และทำการปฏิรูปครั้งใหญ่

ณ ตอนนี้ ผมจะบอกว่า นับแต่นี้เป็นต้นไป!

ใครหยาบ ผมปล่อย!

ใครบ่น ผมปล่อย!

ใครแปลงร่างเป็นสัตว์ ผมปล่อย!

ใครแปลงเพศ ผมปล่อย!

ใครจิ้นกัน ผมก็ปล่อย!(?)

โลกวุ่นวาย ผมก็ปล่อย!

เชิญทำตามใจคุณกันตามสบาย!

แต่ว่า

ใครหยาบเกินไป ผมไม่ปล่อย

ใครด่ากัน ผมไม่ปล่อย

ใครจิ้นกันแล้วมีคนเดือดร้อน ผมไม่ปล่อย

ใครเกย์กันแล้วมีคนเดือดร้อน ผมไม่ปล่อย

ใครฟลัด ผมไม่ปล่อย

ใครปั๊ม ผมไม่ปล่อย

ใครเรป ผมไม่ปล่อย

ใครขุด ผมไม่ปล่อย

คนส่วนใหญ่ก็บ่นถึงผมว่า "ดุ" "ขี้บ่น" "น่ารำคาญ" "อวดเบ่ง" "จ้ำจี้จ้ำไช" "เตือนอยู่ได้" "เตะอยู่ได้"

ตอนนี้ผมก็ประเมินตัวเองแล้ว แล้วลดความโหดลงมาระดับหนึ่ง ซึ่งผมคิดว่า ระดับนี้ดีที่สุดแล้ว

ผมรู้ว่าพวกคุณ เหนื่อยและลำบากที่ต้องมาทำตามกฎพวกนี้ ผมรู้ว่าพวกคุณ ต้องการอิสรภาพ

แต่คุณรู้มั้ย ว่าผมกับไซโคน่ะ ก็เหนื่อยและลำบากนะ ที่ต้องคอยมาคุมกฎน่ะ

จะถามว่าเรามาเป็นม็อดทำไมน่ะเหรอทั้ง ๆ ที่มันเหนื่อย?

"ก็เพราะพวกเราสมัครใจเอง ที่จะมาเป็นผู้คุมให้ และเราถูกโหวตมาให้เป็นม็อดเอง ไม่งั้นเราคงลาออกไปนานแล้ว"

และผมก็ไปเจอประโยคนึง ในหนังสือเล่มหนึ่ง ซึ่งเป็นประโยคที่ดีมาก มันเขียนไว้ว่า:

"กฎระเบียบที่มากเกินไป จะบีบรัดตัวเราจนไร้ซึ่งความรื่นรมย์ แต่โลกที่ไร้กฎเกณฑ์ก็อาจนำมาซึ่งความโกลาหลที่คุกคามการดำรงชีวิตได้เช่นกัน"

ผมจึงลดข้อจำกัดลง และปล่อยให้พวกคุณเป็นอิสระมากขึ้น

ม็อด PJ ก็จะลาออกแล้วด้วย ผมซึ่งเป็นม็อดคนเดียว ก็ต้องเหนื่อยมากขึ้น เพราะฉะนั้น ในเมื่อผมเห็นใจพวกคุณแล้ว ก็โปรดเห็นใจผมด้วยเถอะนะครับ

ขอบคุณที่รับฟังรายละเอียดและเหตุผลของผมมาจนจบนะครับ

-ม็อด BL

ปล. ขอบคุณ Admin GoPivot @TSM & Admin BlackOfKing @TSM ที่ให้คำปรึกษาและคำแนะนำนะครับ ^ ^

All According to My CStick:

>>เกี่ยวกับเว็บบอร์ดนี้<<
>>กฎระเบียบของเว็บบอร์ด<<
>>กฎการใช้ห้องแช็ท<<

ThisIsNotMyID
Peccancie & Photograp
Peccancie & Photograp

ระดับคะแนน : 42
งานอดิเรก : โกหก โกหก โกหก

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ประกาศจากม็อด BL

ตั้งหัวข้อ by Tongsan on Tue Dec 27, 2011 9:46 am

Merry X'mas ครับ

จริงๆก็ไม่ได้เกลียการอยู่ในกฏหรอก แต่เยอะๆมันน่ารำคาญหวังว่าคงเข้าใจ

ปล.จริงๆข้าก็เคยเคร่งกฏ จนกระทั่งโดนธนูปักที่หัวเข่า

Tongsan
Trigger Strike
Trigger Strike

ระดับคะแนน : 21
งานอดิเรก : นั่งหน้าคอม

ดูข้อมูลส่วนตัว http://bbs.pramool.com/webboard/list3.php3?cate=pda

ตั้งหัวข้อ by KillNoKill on Tue Dec 27, 2011 11:04 am

คนทำตัวงี่เง่ามันเยอะ ทำใจน่ะะครับ BL

KillNoKill
1st Contest Winning
1st Contest Winning

ระดับคะแนน : 69
งานอดิเรก : หายใจ

ดูข้อมูลส่วนตัว http://cstick.forums.ag/t278-topic

ตั้งหัวข้อ by 15942347 on Tue Dec 27, 2011 11:07 am

ต้องแบบนี้สิ เกมจะได้สนุกหน่อย

15942347
Shooter (Lv6)
Shooter (Lv6)

ระดับคะแนน : 7
งานอดิเรก : เล่น

ตั้งหัวข้อ by UncleAvis on Tue Dec 27, 2011 11:33 am

เป็นกำลังใจไห้ครับ สู้ต่อไป Wink

UncleAvis
Profess (Lv5)
Profess (Lv5)

ระดับคะแนน : -16
งานอดิเรก : เม้น facebook ดูคลิปReviewsเกมส์

ตั้งหัวข้อ by gai[love]pivoter on Tue Dec 27, 2011 11:44 am

แจ่มเลยย

gai[love]pivoter
NewFace (Lv2)
NewFace (Lv2)

ระดับคะแนน : 4
งานอดิเรก : ฟังเพลงร็อคและเปิดเสียงดังๆ

ตั้งหัวข้อ by top1155 on Tue Dec 27, 2011 11:48 am

ตั้งแต่คอมเม้นที่3ลงไปนี่รู้สึกว่าจะยังไม่สำนึกกันนะครับ ต่อให้เขาปล่อย ลดความโหด พวกคุณควรจะ

ละอายใจมั่งนะครับ ไม่ใช่มาบอกว่า สนุกแน่ๆๆๆๆ มันเหมือนกับเด็กอนุบาลอ่ะ

top1155
Junior (Lv4)

ระดับคะแนน : 2
งานอดิเรก : ฝึก

ตั้งหัวข้อ by SmokeR on Tue Dec 27, 2011 1:46 pm

ก็นะ โลกนี้มันมีตรงข้าม มีขาวต้องมีดำ มีกระโปกต้องมีจิ๋ม ดูสิเหรียญมันยังมี2ด้านเลย ไม่แปลกใจหรอกที่ มีชมแล้วต้องมีด่า อิจฉา ต้องมี เข้าข้างน่ะ แต่ก็นะ นายอะใจดีมากไป เห็นคนทำผิดก็เตือนๆ เตือนหลายครั้ง ไม่แบนสักที สู้ต่อไป ผมไม่ได้เกลียดนาย ไม่เคยเกรียดใคร ถึงจะปากหมาก็เถอะ จุ๊ฟๆ เป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ ดิฉันไม่ได้นก2หัว คว_2แทง นะ

SmokeR
Cannabis Torture
Cannabis Torture

ระดับคะแนน : 31
งานอดิเรก : ดูดบุหรี่,ดูดกัญชา,เสพยาบ้า

ตั้งหัวข้อ by managon on Tue Dec 27, 2011 2:51 pm

สนุกแน่ๆๆๆๆ

managon
Camper (Lv9)
Camper (Lv9)

ระดับคะแนน : 28
งานอดิเรก : เล่นเกมส์ ศึกษาวิธีสร้างเกมส์

ตั้งหัวข้อ by top1155 on Wed Dec 28, 2011 9:44 am

managon พิมพ์ว่า:สนุกแน่ๆๆๆๆ

ไปวิดพื้นจนกว่าจะสำนึก อาจารย์ขอสั่ง

top1155

ระดับคะแนน : 2
งานอดิเรก : ฝึก

ตั้งหัวข้อ by Nicknice on Wed Dec 28, 2011 10:35 am

ขอรับ คนพูดปด !! >:D

Nicknice
Assault (Lv7)
Assault (Lv7)

ระดับคะแนน : 29
งานอดิเรก : พิมพ์ และ อ่าน

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics